กองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองวารินชำราบ จัดอบรมโครงการจัดทำแผนชุมชนพึ่งตนเอง ประจำปีงบประมาณ 2566
![](/images/stories/picwarin/7106/PR____08_resize.jpg)
วันที่ 17 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. ห้องประชุมประทุมเทพภักดี 1 เทศบาลเมืองวารินชำราบ ได้จัดกิจกรรมการอบรมโครงการจัดทำแผนชุมชนพึ่งตนเอง ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อเสริมสร้างกระบวนการเรียนรู้ และพัฒนาขีดความสามารถของชุมชนในการจัดการพัฒนาและแก้ไขปัญหาตามความต้องการของชุมชน โดยใช้กระบวนการจัดทำแผนชุมชนเป็นเครื่องมือ นำไปสู่ชุมชนเข้มแข็งพึ่งตนเอง โดยมีกลุ่มเป้าหมายเป็นวิทยากรกระบวนการในการจัดทำแผนชุมชน จำนวน 167 คน ในเขตเทศบาลเมืองวารินชำราบ สำหรับการอบรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นางนารี อุปถัมภ์ พัฒนาการอำเภอวารินชำราบและทีมงานมาเป็นวิทยากรในการอบรมในครั้งนี้
งานประชาสัมพันธ์ ฝ่ายบริการและเผยแพร่วิชาการ กองยุทธศาสตร์และงบประมาณ
< ย้อนกลับ | ถัดไป > |
---|